Shafukan canza launi kyauta

Yara suna buƙatar wahayi akai. Kuma shafukan canza launi don yara suna ba da babbar gudummawa don inganta ƙirar kirkirar ƙananan yara. Babu wata doka ta yatsa game da lokacin da yaro ya isa sanya launi hotuna ko yaushe yakamata su fara. Wani lokaci sha'awa tana tasowa game da wannan da zaran yara kan iya riƙe alkalami kuma a wasu halaye sha'awar yin fenti kawai tana tasowa lokacin da suka zo makaranta.

Zazzage shafuka masu launi kyauta

Duk wannan ba tambaya ce ta hankali ba. Kowane yaro ƙarami ne kuma abubuwan da yake so da kuma wasu lokuta ba sa haɓaka ta hanyoyi daban-daban. Koyaya, yana da mahimmanci a bayar da dama don haɓaka keɓaɓɓiyar ma'ana ta yadda zai yiwu. Shafukan canza launin na iya ba da gudummawa mai mahimmanci ga wannan.

Shafukan canza launi kyauta don yara
Shafukan canza launi kyauta don yara - shafukan canza launi kyauta - © F8studio / Adobe Stock

Kowannenku ya san shafukan canza launi ko kuma sau ɗaya ya zaba su da kanka ɗan yaro. Tabbas har yanzu kuna tuna da kowane zane zane tun kuna yara kamar dabbobi, motoci da shimfidar wurare. Abin daɗi ne na annashuwa da lokacin ban mamaki. Ta yaya muke son waɗannan shafukan canza launi don yara.

Fenti kanka? Akwai gida, akwai mota da kuma wata bishiya. Ya bambanta da motar, itacen na iya zama ɗan ƙarami kaɗan. Sannan wani yunquri. Wannan lokacin girman ya fi daidai. Ananan ƙananan yara suna horar da ita sararin samaniya kuma yana buɗe matakan girma da girman nau'o'in abubuwa daban-daban. A wani lokaci, fuskoki zasu zo. Bayan da yawa ƙoƙarin, ci gaba za a yi a nan ma. Tsarin da kuma nisa ya daidaita. Ƙora, idanu da hanci sun sami wuri mai kyau ta wurin yawancin sauti.

Shafukan canza launi don yara suna ba da fa'idodi marasa ƙarfi

Zane da canza launi suna kwantar da hankali kuma yana haifar da ainihin ido. Ga yara waɗanda ke aiki koyaushe, zane-zane shine daidaitattun daidaito: dole ne a kiyaye yanayin da kyau. Wannan ya koyar da damar yin hankali kuma yana da tasirin gaske game da amfani da allon da alkalami.

Amma ba wai kawai a can ba. Hakanan a makaranta kuma daga baya a wurin aiki. A ƙarshe, ya kamata a ambaci wani tabbataccen al'amari: da Eye-hannu daidaituwa. Ba shi da sauƙi ga yara suyi kwalliyar haɓaka da ƙwarewar gani. Amma idan ɗanku ya fara zanen da wuri, waɗannan baiwa zai iya haɓaka cikin lokaci mai tsawo.

Yi wasa da haɓaka ƙwarewar motsi da kerawa ta hanyar shafuka masu launi

Tabbas, zanen shima yana haɓaka babban inganci da ƙwarewar motsa jiki. Yaran suna hanzari koya cewa layin da aka sa bisa kuskure ba ya sa zane ya zama marar inganci. Hargitsi a wurin da ya dace ya sa hoton yayi nasara. Yaran sun lura cewa rike hannun yana da mahimmanci. Za'a iya la'akari da layin zanen azaman Kasancewa zuwa rubutun kalmomi, don haka fadada ikon zane. Daga qarshe kowa zai sami wani abin da ya dace, wanda ke nuna buri kuma ya jefa mu qarqashin lamuran sa. Yanayin zuwa hotunan canza launi baya raguwa kuma iyaye da yawa suna neman abubuwan da suka dace da yara don canza launin hotuna.

Matsayi na farko don kyakkyawan rubutu mai kyau ga yara

A gefe guda, zane da zane maida hankali kan horo da juriya don kada a "zamewa" fiye da yadda aka tsara. Childrenananan yara musamman suna iya, ta hanyar canza launi mai ban sha'awa, don tsara fasali wanda daga baya yayi kama da jerin harafi. Don haka, shafukan canza launi don yara suna ba da cikakkiyar motsa jiki don daga baya tsararren tsabta wanda ke tafiya tare da kyakkyawar daidaituwa ta ido-ido. A gefe guda, yaro yana iya zaɓar alƙalami da launi. Ya kamata a jaddada cewa canza launi shaci na iya haɓaka kerawa kuma cewa “launuka marasa kyau” suna ba da damar daidai wannan ƙirar. Bugu da ƙari, a kan lokaci, ana ba da yaron ƙididdigar gaskiya game da fahimtar launi da kyawawan halaye. Hotuna ga yara suna ƙarfafa tunanin ɗan yaro. 

Shafuka masu launuka kyauta don bugawa

Babban sakamako mai tasiri shine yara su bar tunaninsu suyi yawo kuma su sami kwanciyar hankali bayan cikakkiyar rana mai cike da abubuwan birgewa. Wannan yana da mahimmanci a lokacin ƙuruciya, saboda ana buƙatar sarrafa sabbin abubuwan da ba a sani ba kowace rana. Sauran lokaci tare da mayar da hankali suna da mahimmanci a nan. Abin farin ciki yana da yawa yayin da yara suka ba da hotunansu zana ga uwa ko uba!

Tare da ƙaruwa, yara na iya barin tururi tare da ƙarin tsayayyun samfuran. Wadannan koyaushe suna ba da sabon ƙarfafa na musamman ga yara. Kari akan haka, shafukan canza launi suna ba da 'yancin yanke shawara da kanka wane shafi mai launi ya fi dacewa da yankin sha'awar yaron. Wannan yana nufin ƙari Ƙarfafawa da kwarewa da kwarewa. Hakanan za'a iya zaɓar shafuka masu launi masu launi dangane da labarin da aka karanta a fili a yi amfani. A yin haka, zanen jiragen ƙasa kuma yana jin ikon fahimtar ƙwaƙwalwa da tunanin yara. Duba kusa!