Maciji kamar dabbobi

Macizai sukan haifar da halayen daban-daban a cikin mutane: ƙyama ko fashewa. Wadannan mutanen da suke sha'awar alherin maciji ba zai iya jin dadin su ba lokacin da dabbobin maras tabbas zasu iya motsawa, kawai ta hanyar yaduwar launin ciki.

Kayan dabbobi masu ƙarancin wuta: fashi da maciji a cikin terrariums

Sai suka fara game da ainihin asalin dabbobi. Ainihin kowa yasan cewa macizai ba dabbobi ne na yau da kullun ba.

Python kamar dabbobi
Macizai kamar dabbobin gida - Hoton Michael Schwarzenberger daga Pixabay

Ya kasance tare da abinci mai gina jiki yana nuna cewa dole ne a kiyaye macizai gaba ɗaya daban-daban fiye da misali hamsters, aladu na Guinea da zomaye iri iri. Be duka yawanci cin dabbobi ne kawai.

Ko da abinci ba zai iya rayuwa ba, gudanar da kajin-kwanan-kaji ko kuma -an mousean tsohuwar rana ita ce doka ga wasu mahara.

Danshi ya bambanta da nau'in kiwo na yau da kullun, wanda za'a iya ciyar dashi a cikin nau'ikan murfin ko robobin filastik.

Ma'anar noma yana nufin ɗaukar alhaki na musamman

Tsayawa macizai yawanci yafi wahala kuma mai tsada fiye da kiyaye aladun Guinea. Hakanan akwai farashi mai mahimmanci. B. daga farashin wutar lantarki don wutar fitilar zafi (wataƙila mat ɗin dumama) da abinci mafi tsada. Mai kula da maciji mai alhakin ya ba wa dabbobinsa mafi kyawun yanayin rayuwa a cikin ƙasa.

Yana da mahimmanci cewa an yi amfani da magungunan magungunan macijin, saboda ba kowane maciji yana jin dadi a cikin yanayin ba. Macizai masu duniyar zasu zama masu cin wuta tare da matakan da suka fi girma, yayin da macizai na itace suna jin dadi a cikin terrariums da ke nuna girman kai ba a cikin nisa ba.

Domin kallon dare na macijin, yana da mahimmanci da fitilar da haske mai haske a ko a kan terrarium, saboda macizai basu iya gane haske a cikin wannan launi ba kuma kada mutane su ji damuwarsu.

A matsayin mai kiyaye maciji na gaba wanda dole ne ya tabbatar da cewa terrarium yana da kyau sosai. Ana samun cikakkiyar samun iska ta hanyar takaddun takalmin ƙwayar filasta ko filastik filastik, tace ƙananan ramuka. Hanyoyin da aka samu na samun iska sunyi tunanin shigarwa biyu bude bude iska. A gefe ɗaya a cikin ƙasa mafi ƙasƙanci, a gefe ɗaya a cikin sashen babba.

Yawancin nau'in maciji suna buƙatar ɓoyewa don yin ritaya don hutawa. Dangane da irin maciji, wuraren hawan dutse mai kyau, wurare masu zafi da kuma ruwan rami, wanda maciji zai iya amfani dashi a matsayin wurin wanka, yana cikin kayan aiki mai dacewa.

muhimmanci:

Duk wanda ke so ya ci gaba da macizai da suka faɗa cikin rukunan "mai guba" da / ko "fiye da mita 3", to lallai ne ofishin ofishi ɗin da ke kula da shi ya yarda da shi.

Kuma ƙa'idodin suna iya canzawa a kowane lokaci. Kafin ka sayi maciji azaman dabbobi, ya kamata ka bincika koyaushe tare da ofishin tsarawa. Don lafiyar ka, muhalli ka kuma ga dabbobi!

Idan ana mu'amala da macizai masu dafi, haka ma yana da kyau a sami ingantaccen ƙwayar magani a cikin gidan don a iya ɗaukar matakan gurzawa yayin cizo.


Werbung

Leave a Comment

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da * alama.